Narada Power

Tier-2Công ty niêm yết

naradapower.comCập nhật 22 thg 9, 2026

Tier-2Công ty niêm yếtCập nhật 22 thg 9, 2026
So sánh

Năng lực sản xuất hằng năm

2-20GWh/năm

Ảnh hưởng tới bankability

Trung tính

Tình hình tài chính của nhà cung cấp ảnh hưởng thế nào tới bankability sản phẩm

Quy mô công ty

Lớn

nhân sự 1000-10000

Tích hợp dọc

Cao nhất

Sản xuất nội bộ các linh kiện then chốt

Tổng quan doanh nghiệp

Được thành lập vào năm 1994 và có trụ sở tại Hàng Châu, Trung Quốc, Narada Power là nhà sản xuất hệ thống lưu trữ năng lượng bằng pin (BESS). Công ty sản xuất vật liệu pin, cell pin, hệ thống quản lý pin (BMS), bộ chuyển đổi nguồn (PCS), hệ thống quản lý năng lượng (EMS), tích hợp hệ thống, vận hành và bảo trì, tái chế, và đã cung cấp hơn 70 GWh sản phẩm lưu trữ năng lượng tới hơn 160 quốc gia.

Trụ sở

Hangzhou, Trung Quốc

Pháp nhân

Zhejiang Narada Power Source Co., Ltd.

Khách IPP / offtaker

ACME Solar, NHPC, SJVN, SECI

Phạm vi tích hợp

Trung Quốc

Dòng sản phẩm liền kề

Nguồn điện dự phòng AIDC, lưu trữ năng lượng viễn thông và trung tâm dữ liệu, lưu trữ dân dụng, tích hợp lưu trữ năng lượng mặt trời và sạc, tái chế pin, Vận hành và bảo trì / dịch vụ

Vùng xuất hàng chính
Bắc MỹMỹ LatinhChâu ÂuTrung Á & SNGTrung Đông & Bắc PhiChâu Phi hạ SaharaNam ÁĐông ÁĐông Nam ÁChâu Đại Dương
Trung bình Thấp
Châu Âu Trung bình
Châu Phi hạ Sahara Trung bình
Đông Á Trung bình
Bắc Mỹ Thấp
Nam Á Thấp
Mỹ Latinh Không có mặt
Trung Á & SNG Không có mặt
Trung Đông & Bắc Phi Không có mặt
Đông Nam Á Không có mặt
Châu Đại Dương Không có mặt

Hiện diện Trung bình tại Châu Âu, Châu Phi hạ Sahara và Đông Á; hiện diện Thấp tại Bắc Mỹ và Nam Á; không có hiện diện ghi nhận tại Mỹ Latinh, Trung Á & SNG, Trung Đông & Bắc Phi, Đông Nam Á và Châu Đại Dương.

Kiến trúc cell & hệ thống

Hóa học cell

Lithium-ion

Dạng cell

Lăng trụ

Hóa học được nêu

LFP

Kiến trúc khối

Khối ACKhối DC

Phân khúc ứng dụng

Công nghiệp & Thương mạiQuy mô lưới điện

Hệ thống quản lý pin

Hệ thống quản lý pin (BMS) của Narada Power giám sát điện áp, điện trở trong và nhiệt độ của pin, đánh giá tình trạng sức khỏe và ước tính mức sạc. Hệ thống làm mát bằng chất lỏng 1500V của nó sử dụng điều khiển bốn lớp, cân bằng DC-DC chủ động hai chiều, bảo vệ đa lớp, đo từ xa qua đám mây, dự đoán tuổi thọ theo thời gian trên toàn bộ dải SoC và thu thập dữ liệu điện áp và dòng điện với độ chính xác 0,2%.

Diễn biến gần đây

Narada Power đã giành được dự án lưu trữ năng lượng 117 MWh tại Lãnh thổ Bắc Úc và sẽ triển khai hệ thống làm mát bằng chất lỏng Center L Plus 5 MWh của mình để giảm tải đỉnh, điều chỉnh tần số, cung cấp điện khẩn cấp và cân bằng tải.

Ước tính giá thị trường

Sức khỏe tài chính

Ảnh hưởng tới bankabilityTrung tính

Suy ra từ năm chỉ số con: 4 không tối ưu · 1 ổn định.

Sức mạnh bảng cân đốiKhông tối ưu
Khả năng sinh lờiKhông tối ưu
Đòn bẩyKhông tối ưu
Thanh khoảnKhông tối ưu
Rủi ro dòng tiềnỔn định

Pháp nhân & niêm yết

Niêm yết300068.SZ

Dự án tham chiếu

Dự ánDự án lưu trữ năng lượng pin lithium; California

Chứng nhận

Hệ thống quản lý (ISO)

ISO 9001ISO 14001ISO 45001ISO 50001ISO 22301

Tiêu chuẩn sản phẩm & an toàn

UL9540UL9540ACEIECKCKBIAGB/T36276NFPA855

ESG & bền vững

Narada Power đã đạt được xếp hạng A trên bảng xếp hạng Nhà cung cấp hàng đầu năm 2023 của CDP. Công ty báo cáo tỷ lệ tái chế pin thải trên 98% đối với pin lithium và 99% đối với việc thu hồi kim loại chì, đồng thời yêu cầu các nhà cung cấp chính thực hiện đánh giá vòng đời sản phẩm và giải quyết vấn đề giảm phát thải.

Thành viên

Phần còn lại của hồ sơ này dành cho thành viên

Tạo tài khoản BESSBASE.com để mở và so sánh thông tin nhà cung cấp. Miễn phí và nhanh.

Sản phẩm lưu trữ năng lượng của Narada Power

9
So sánhLogoNhà cung cấpHệ thốngNăng lượngCông suấtThời lượngCell pinMở

Giải pháp ESS công nghiệp & thương mại 2

Narada Power0,37MWh——0,5CLFP280 Ah · Hình dạng prismatic
Narada Power0,26MWh0,13MWAC—0,5CLFP314 Ah · Hình dạng prismatic

BESS quy mô lưới 7

Narada Power6,25MWh——0,5CLFP392 Ah · Hình dạng prismatic
Narada Power6,25MWh——0,25CLFP392 Ah · Hình dạng prismatic
Narada Power6,25MWh——0,5CLFP588 Ah · Prismatic Next-Gen 500+ Ah
Narada Power6MWh——0,5CLFP565 Ah · Prismatic Next-Gen 500+ Ah
Narada Power5,11MWh——0,25CLFP320 Ah · Hình dạng prismatic
Narada Power5,01MWh——0,5CLFP314 Ah · Hình dạng prismatic
Narada Power3,72MWh——1CLFP280 Ah · Hình dạng prismatic

So sánh với nhà cung cấp khác

Tất cả nhà cung cấp
Nhà cung cấpHạngHQNăng lựcSo sánh
Narada PowerTier-2Hangzhou, Trung Quốc2-20 GWhNhà cung cấp này
Absen EnergyTier-2Thâm Quyến, Trung Quốc2-20 GWh
AlphaESSTier-2Nantong, Trung Quốc0.2-1 GWh
AmpaceTier-2Xiamen, Trung Quốc0.2-1 GWh
CNTETier-2Fuzhou, Trung Quốc0.2-1 GWh

Cách đọc trang nhà cung cấp

Hồ sơ về Narada Power được tổng hợp hoàn toàn từ dữ liệu công khai để hỗ trợ sàng lọc giai đoạn đầu và cần được thẩm định kỹ lưỡng hơn nữa.

Luôn xác nhận lại các điều khoản và thông số kỹ thuật này trực tiếp với nhà cung cấp và các bên liên quan đến dự án. Đảm bảo tất cả các chi tiết đã được thống nhất được ghi rõ trong các thỏa thuận pháp lý trước khi đưa ra bất kỳ quyết định đầu tư nào.

BESSBASE.COM

Cơ sở dữ liệu đáng tin cậy của bạn về các hệ thống lưu trữ năng lượng pin.

© 2026 BESSBASE.com. Bản quyền thuộc về BESSBASE.com.